Ba za ku iya bayyana yadda tallan ku ke da kyau ba tare da bayanan da za a adana shi ba. Duban ma'auni mara kyau ba zai gaya muku da yawa ba, kuma tare da bayanai masu yawa a wurare da yawa, sanin inda za a fara na iya zama da ban mamaki. Shi ya sa yana da mahimmanci a zaɓi ma'auni da kuke ba da rahoto akai-akai don ku sami ingantaccen bayani wanda zai ba ku damar fahimtar aiki da su.
Da zarar kun fashe ma'aunin ku, zaku iya sake duba ƙoƙarin tallanku da dabaru, amfani da bayanai don sanar da yanke shawara, da ayyana yadda nasarar ke kama da sauƙi.
Idan ya zo ga buƙatar awo tsara, akwai muhimman abubuwa guda biyu da ya kamata a tuna:
Daidaita ma'aunin ku zuwa burin ku
Yi haƙuri
Abin da kuka yanke shawarar aunawa da dalilin da yasa sayi jerin lambar waya ke tasiri dabarun tallan ku . Misali, idan burin ku shine samar da jagora da yawa gwargwadon yiwuwa, zaku iya amfani da dabarun tallan inbound. Idan burin ku shine samar da kudaden shiga, zaku iya mai da hankali kan samar da buƙatu mai shigowa .
Lokacin da kuka yanke shawarar waɗanne dabaru za ku yi amfani da su da kuma waɗanda ke buƙatar awo tsara don bibiyar, yana da mahimmanci ku bar abin da kuke yi a gado. Ba da lokaci kuma kada ku yi tsammanin sakamako kai tsaye.
Blend yana ba da shawarar:
Burin ku na ƙarshe ya kamata ya zama don taimakawa fitar da tallace-tallace da kudaden shiga, don haka bibiyar ma'auni waɗanda ke auna yadda kuke yin hakan. Yanke shawarar dabarun samar da buƙatu da dabarun da zaku yi amfani da su don cimma burin ku, kuma ku tuna kuna yin dogon wasan. Yi tsammanin ganin ingantaccen yanayin ci gaba a kusa da zagayen tallace-tallace biyu daga lokacin da kuka fara da kuma bitar ci gaba a ƙa'ida ba fiye da kowane kwata ba. Kuna iya bibiyar ma'auni masu nuni tare da waɗanda aka mayar da hankali kan kasuwanci don ba ku alamar nasara, amma ainihin ma'auni masu mahimmanci sune waɗanda ke nuna yadda tallace-tallace ke yin tasiri kai tsaye akan layin ƙasa.
Tafiya mai siye B2B tana canzawa. Karanta jagorarmu don neman tsara don ƙarin koyo.
Ma'aunin ƙirƙira mabuɗin buƙatu
1. Tallace-tallacen da suka cancanta
Yawancin 'yan kasuwa sun yarda cewa MQL jagora ne wanda ya kamata a yi alama ko a ba da shi ga tallace-tallace, amma ma'anar MQL ya bambanta. Muna ba da shawarar kula da wanda ya tuba akan tayin ƙasa-na-zurfi ko fom ɗin tuntuɓar a matsayin MQL, kamar yadda suka bayyana buri na magana da tallace-tallace, misali ta neman demo. Idan kun cancanci su kafin wannan matakin, da alama ba za su kasance a shirye su yi magana da tallace-tallace ba kuma tuntuɓar su na iya kawo cikas da yiwuwar kashe su. Hakanan zai ɓata lokaci a cikin ƙungiyar tallace-tallace ku.
2. Alamar lamba
Halin tallace-tallace yana gaya muku wuraren taɓawa waɗanda ke haifar da haɗin gwiwa, jujjuyawa, da tallace-tallace. Akwai manyan nau'ikan sifa guda biyu. Wadannan su ne:
Bayanin software - software kamar HubSpot zai gaya muku inda masu siye ke fitowa, misali binciken kwayoyin halitta, kamfen PPC, masu ba da shawara, da sauransu.
Siffar da aka ba da rahoton kai - masu siye za su gaya muku yadda suka ji labarin ku ta hanyar filin kan hanyar tuntuɓar babban niyya.
Yana da amfani don bin diddigin nau'ikan biyun saboda tare za su ba ku cikakken hoto na yadda mutane ke zuwa wurin ku da kuma dalilin da ya sa suke zuwa muku tun farko. Misali, sifa na software na iya gaya muku wani ya same ku ta hanyar binciken kwayoyin halitta, amma bayanin da aka bayar da kansa zai iya gaya muku dalilin da ya sa suka neme ku saboda webinar da kuka shirya watanni 6 da suka gabata.
A takaice dai, alamar software shine yadda kuka kama buƙata. Halin da aka ba da rahoton kai shine yadda kuka ƙirƙiri buƙata.
Siffar da aka ba da rahoton kai: menene & dalilin da yasa kuke buƙatar shi
Bukatar kama
Bukatar kama shine hanya don jawowa da canza 5% na kasuwar ku wanda ke neman mafita. Wannan ya haɗa da 'kama' masu siye a cikin tashoshi waɗanda suke amfani da su lokacin da suke shirye su saya misali binciken Google, shafukan bita, da gidan yanar gizon ku.
Bukatar halitta
Ƙirƙirar buƙatu hanya ce ta wayar da kan matsala da mafita. Sannan, ilimantar da kashi 95% na kasuwar ku wanda baya neman mafita. Wannan ya haɗa da ƙirƙira da rarraba abun ciki ga ɗimbin masu sauraro akan matsakaici kamar kafofin watsa labarun, kwasfan fayiloli, da al'ummomi.
3. Tallace-tallacen da aka samar
Waɗannan dama ne a cikin bututun ku waɗanda suka fito daga tushen tallace-tallace. Don ganin yawancin MQL ɗin ku sun sami nasarar canzawa zuwa dama, zaku iya fitar da ƙimar juzu'i.
Bayar da rahoto kan wannan yana ba ku kyakkyawan ra'ayi na nau'ikan MQL waɗanda ke jujjuya su zuwa dama. Wani lokaci zaku iya tabo alamu waɗanda ke nuna takamaiman tushe ko kamfen suna haifar da sakamako mafi kyau.
4. Tallace-tallacen da ake samu
Wannan shine adadin MQL waɗanda suka rikide zuwa siyar da aka rufe/ci nasara. Duban wannan yana gaya muku wanene MQLs suka samar da kudaden shiga don kasuwancin.
Kudaden shiga shine ma'auni mafi mahimmanci a kowace kasuwanci. Ta hanyar ba da rahoto game da kudaden shiga da aka samar da tallace-tallace, za ku iya ganin abin da ayyukan tallace-tallace ke haifar da ke haifar da canzawa kuma suna ba da gudummawa ga layinku na kasa.
Tallace-tallace za ta gode muku saboda wannan yayin da kuke ba da fifiko wajen kawo musu jagora masu inganci waɗanda ke da yuwuwar rufewa.
Ma'aunin ƙirƙira na buƙatu mai nuni
Waɗannan ma'auni babban alamar nasara ne. Za su taimake ka ka gaya idan kana yin abin da ya dace, amma bai kamata ya zama abin da ka auna kawai ba. Suna goyan bayan ma'auni guda huɗu da muka zayyana a baya.
5. Ayyukan bincike
Fahimtar aikin bincikenku na iya gaya muku abubuwa da yawa. Duban adadin binciken alamar da kuke samu na iya zama kyakkyawar alama cewa kuna ƙirƙirar buƙata. Kuma, kallon matsayin ku na keyword zai iya gaya muku yadda kuke gani a cikin injunan bincike, idan mutane a cikin wayar da kan jama'a da kuma la'akari da matakai za su iya samun ku, da kuma inda kuke matsayi a kan masu fafatawa don takamaiman sharuɗɗan bincike.
6. Abun ciki alkawari da mabiya
Duba idan kuna samun kyakkyawan matakin haɗin gwiwa (share, sharhi, so, ra'ayoyi) akan tashoshin ku na zamantakewa. Kuma duba irin mutane ko kasuwancin da haɗin gwiwar ke fitowa daga - kuna son ya dace da ingantaccen bayanin martabar abokin ciniki (ICP) saboda wannan yana nuna abun cikin ku yana dacewa da su.
7. Matsayin jagora
Yana da kyau ku bibiyi matsayin MQL ɗinku don ku san inda suke cikin tsarin tallace-tallace kuma ku sami cikakkiyar fahimtar ingancinsu. Software kamar HubSpot yawanci yana da saitin matakan tsoho da za ku iya amfani da su, amma yana yiwuwa a keɓance su don dacewa da kasuwancin ku da tafiyar matakai idan kun fi so. Yawancin lokaci za ku sami wani abu kamar:
Bude
Ƙoƙarin hulɗa
An tuntube
Hankali
Rashin cancanta
Idan akwai jagora da yawa a cikin Buɗe kuma sun daɗe a can, yana iya nufin ƙungiyar tallace-tallacen ku ba ta biyo baya ba. Idan akwai kuri'a a cikin Rashin cancanta, alama ce ta MQL ɗinku mara kyau. Wannan shine dalilin da ya sa yana da amfani don bin diddigin dalilan rashin cancanta, ma.
8. Dalilan rashin cancanta
Duban jagora ta dalilin rashin cancanta yana taimaka muku fahimtar dalilin da yasa MQL ɗin ku ba su dace da kasuwancin ku ba. Kamar matsayin jagora, dalilin rashin cancanta shine wani abu da za ku iya tsarawa, amma yawanci za ku sami nau'o'i kamar kasafin kuɗi, tsarin lokaci, spam, da dai sauransu. Idan yawancin MQL ɗin ku ana hana su, to kuna buƙatar canza wani abu don haka ƙungiyar tallace-tallace ta sami mafi kyawun inganci. yana kaiwa ga aiki tare.
Dukansu matsayin jagora da dalilin rashin cancanta sune mahimman ma'auni don ingantaccen sadarwa da amsa tsakanin tallace-tallace da tallace-tallace.
8 bukatun tsara awo kowane mai kasuwa ya kamata ya sani
-
- Posts: 10
- Joined: Tue Dec 17, 2024 5:34 am